khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

06/02/2025 575 Lưu

Cuộn thứ cấp của một máy biến thể có 1000 vòng dây và hiệu điện thế ở hai đầu cuộn sơ cấp là 240 V. Để hiệu điện thế ở hai đầu cuộn thứ cấp là 12 V thì số vòng dây của cuộn sơ cấp là

A. 20000 vòng.

B. 10000 vòng.

C. 50 vòng.

D. 100 vòng.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

N1N2=U1U2⇒N11000=24012⇒N1=20000.

 Chọn A.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

 Ta có: Φ=BS⇒ΔΦ=B⋅ΔS=B⋅Stron −Shcn 

⇒ΔΦ=BπC2π2−Shcn =B(a+b)2π−ab

⇒ΔΦ=0,1⋅(0,2+0,144)2π−0,2⋅0,144≈8,87⋅10−4 Wb.

⇒I=ecR=ΔqΔt⇔1RΔΦΔt=ΔqΔt⇒Δq=|ΔΦ|R=8,87⋅10−40,02≈0,044C

Đáp án: 0,044 C.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. 1 T.m2.

B. 1 T/m.

C. 1 T.m.

D. 1 T/m2.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP