Quảng cáo
Trả lời:
Người ta thả 2 hòn đá có thể tích như nhau vào bể nước làm nước trong bể dâng cao thêm 1,4 dm. Biết chiều dài bể là 80 cm, chiều rộng của bể là 45 cm.
Thể tích của mỗi hòn đá là 25 200 cm3.
Giải thích:
Đổi 1,4 dm = 14 cm
Thể tích của hai hòn đá là:
80 × 45 × 14 = 50400 (cm3)
Thể tích của mỗi hòn đá là:
50 400 : 2 = 25 200 (cm3)
Đáp số: 25 200 cm3
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay