Câu hỏi:

21/06/2025 70 Lưu

Chọn trường hợp đúng: Tính thế khử chuẩn φ0Fe3O4/Fe2+φFe3O4/Fe2+0 ở 250C trong môi trường acid. Cho biết thế khử chuẩn ở 250C trong môi trường acid: φ0Fe3+/Fe3O4φFe3+/Fe3O40 = 0,353V và φ0Fe3+/Fe2+φFe3+/Fe2+0 = 0,771V.

A. 1,33V

B. 0,667V

C. 0,980V

D. 0,627V

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. Z = 71, là kim loại

B. Z = 57, là phi kim loại

C. Z = 57, là kim loại

D. Z = 71, là phi kim loại

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP