khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

04/09/2021 2,815 Lưu

Đặt một điện áp có biểu thức u=200cos2100πt+400cos3100πt VR=100Ω vào hai đầu đoạn mạch AB gồm điện trở và cuộn cảm thuần có độ tự cảm 0,5π H mắc nối tiếp. Công suất tỏa nhiệt trên điện trở gần nhất giá trị nào sau đây?

A. 480 W

B. 50 W

C. 320 W

D. 680 W

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Dùng công thức hạ bậc viết lại:

u=100+100cos200πt+300cos100πt+100cos300πtV

Công suất mạch tiêu thụ: 

P=100R2+5022R2+200πL2+15022R2+100πL2+5022R2+300πL2R≈500,4Ω

Chọn A.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP