Từ vị trí cao 13 m so với mặt đất, độ cao bay lên của một loài chim được tính theo công thức h = 28t + 13 (với h là độ cao so với mặt đất tính bằng mét, t là thời gian tính bằng giây). Sau bao nhiêu cây thì loài chim đó phóng lên được tới độ cao 349 m?
Từ vị trí cao 13 m so với mặt đất, độ cao bay lên của một loài chim được tính theo công thức h = 28t + 13 (với h là độ cao so với mặt đất tính bằng mét, t là thời gian tính bằng giây). Sau bao nhiêu cây thì loài chim đó phóng lên được tới độ cao 349 m?
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: C
Với h = 349 m, ta có
349 = 28t + 13 hay t = (giây)
Vậy sau 13 giây loài chim đó có thể phóng lên độ cao 349 m.
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Đáp án đúng là: A
300 m = 0,3 km
Hàm số của a theo t là a = 0,3 +8t.
Câu 2
Lời giải
Đáp án đúng là: D
Hàm số liên hệ giữa T và t là T = 1 000 000 + 20 000 . t.
Câu 3
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.