khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

01/03/2024 436 Lưu

Tính đường đi của một vật rơi tự do trong giây thứ 4 kể từ lúc thả. Lấy g=10m/s2

A. 35 m.
B. 45 m.
C. 50 m.
D. Không đủ dữ kiện để tính.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: A

Quãng đường vật rơi tự do trong giây thứ 4 bằng quãng đường rơi trong 4s trừ đi quãng đường rơi trong 3 s.

 ⇒h=h4−h3=12g42−32=35 m.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: D

 Δs1 là quãng đường vật rơi được trong 7 s cuối cùng.

 st là quãng đường vật rơi trong thời gian t.

 st−7 là quãng đường vật rơi được trong thời gian (t - 7) s đầu.

Δs=st−st−7⇒385=12.g.t2−12.g.t−72⇒t=9 s.

Lời giải

Đáp án đúng là: A

Ở Trái Đất, quãng đường rơi của vật sau thời gian t = 5 s là:  h1=12gt12 

Ở Mặt Trăng, thời gian rơi hết quãng đường h2 là t2 và  h2=12gMTt22

Mà  h2=h1=h⇒12gt12=12gMTt22⇒t2=t1ggMT=5.9,81,7≈12 s

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP