Câu hỏi:

09/01/2025 39

a) Hãy cho biết 0,1 mol CO2 ở đkc có thể tích là bao nhiêu lít?

b) 4,958 lít khí O2 (đkc) có số mol là bao nhiêu?

Sách mới 2k7: Bộ 20 đề minh họa Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa…. form chuẩn 2025 của Bộ giáo dục (chỉ từ 49k/cuốn).

Đề toán-lý-hóa Đề văn-sử-địa Tiếng anh & các môn khác

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

a) V = n.24,79 = 0,1.24,79 = 2,479 L.

b) n = V/24,79 = 4,958 : 24,79 = 0,2 mol.

Bình luận


Bình luận

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Ở điều kiện chuẩn, 1 mol của bất kì chất khí nào đều chiếm một thể tích là

Xem đáp án » 09/01/2025 676

Câu 2:

Ở điều kiện chuẩn (đkc) một mol khí có thể tích là

Xem đáp án » 09/01/2025 329

Câu 3:

Trong 1 mol H2O có chứa bao nhiêu nguyên tử hydrogen?

Xem đáp án » 09/01/2025 284

Câu 4:

Ở điều kiện chuẩn 7,437 lít khí CO2 có số mol là

Xem đáp án » 09/01/2025 254

Câu 5:

Trong 1 mol H2O có chứa bao nhiêu nguyên tử oxygen?

Xem đáp án » 09/01/2025 229

Câu 6:

Thể tích (điều kiện chuẩn) ứng với 64 gam oxygen là

Xem đáp án » 09/01/2025 201

Câu 7:

Mối quan hệ giữa số mol và khối lượng là:

Xem đáp án » 09/01/2025 179