Câu hỏi:

04/04/2025 109 Lưu

 Một đoạn dây dẫn dài 5 cm đặt trong từ trường đều và vuông góc với vectơ cảm ứng từ. Dòng điện chạy qua dây có cường độ 0,75 A. Lực từ tác dụng lên đoạn dây đó là 3.10-2 N. Tính độ lớn cảm ứng từ theo đơn vị Tesla (T) (làm tròn đến hàng thập phân thứ nhất).

Đáp án: …

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

B=FILsinα=31020,750,05sin90°=0,8 T.

Đáp án: 0,8

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Số hạt nhân U đã bị phân rã bằng số hạt nhân Pb tạo thành:

ΔN=mPbAPbNA=23,15.103206.6,02.1023=6,76.1019(hạt)

Số hạt nhân U còn lại là: N=mUAUNA=46,97.103238.6,02.1023=11,9.1019(hạt)

Tại thời điểm hiện phát hiện: ΔNN=N012tTN02tT2t4,47.1091=0,568t=2,9.109 năm.

Câu 5

A. 23,52 MeV.  

B. 25,72 MeV. 

C. 24,72 MeV. 

D. 28,70 MeV.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. Một thanh nam châm và một dòng điện không đổi đặt gần nhau.

B. Hai thanh nam châm đặt gần nhau.

C. Một thanh nam châm và một thanh đồng đặt gần nhau.

D. Một thanh nam châm và một thanh sắt non đặt gần nhau.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. độ lớn bằng không.

B. độ lớn cực đại và hướng về phía Đông.

C. độ lớn cực đại và hướng về phía Bắc.

D. độ lớn cực đại và hướng về phía Nam.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP