khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

24/05/2020 2,395 Lưu

Trong mỗi giây có 109 hạt electron đi qua tiết diện thẳng của một ống phóng điện. Biết điện tích mỗi hạt có độ lớn bằng 1,6.10−19C. Tính cường độ dòng điện qua ống

A. 1,6.10−10 A

B. 1,6.10−19 A

C. 1,6.10−11 A

D. 1,6.10−9 A

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Điện lượng chuyển qua tiết diện ngang của ống dây:

Δq=ne=109.1,6.10−19=1,6.10−10(C)

Dòng điện chạy qua ống dây: I=ΔqΔt=1,6.10−10(A)

Chọn A.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Ta có: A = qE = (240.3600).2 = 1728000 = 1728kJ 

Chọn B

Lời giải

Công suất tiêu thụ của động cơ: P=U.I=360.25=9.103W

Tốc độ của dòng chảy: v=VS=80.10−30,01=8m/s

Công suất cơ học do động cơ sinh ra: P'=mgh+12mv2=80.10.4+12.80.82=5760W

 (trong đó m là khối lượng của 80 lít nước)

Hiệu suất của động cơ: H=P'P.100%=64% 

Chọn A

Câu 4

A. Cần 5 điện trở loại 5Ω và 10 điện trở loại 7Ω.

B. Cần 19 điện trở loại 5Ω và 0 điện trở loại 7Ω.

C. Cần 12 điện trở loại 5Ω và 5 điện trở loại 7Ω.

D. Cần 10 điện trở loại 5Ω và 5 điện trở loại 7Ω.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP