khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

19/05/2022 538 Lưu

Khử glucozơ bằng H2 để tạo sobitol. Khối lượng glucozơ dùng để tạo ra 1,82 gam sobitol với hiệu suất 80% là bao nhiêu?

A. 1,44 gam.
B. 22,5 gam.
C. 14,4 gam.
D. 2,25 gam.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack
Đáp án D. 2,25 gam.

C6H12O6+H2→C6H14O6            0,01                          ←               0,01⇒mglucoz ô=0,01.180:80%=2,25 gam.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. K2CO3.
B. (NH2)2CO.
C. Ca(H2PO4)2.
D. NH4NO3.

Lời giải

Đáp án A. K2CO3.

Lời giải

Đáp án C. 2.
HCl+NaOH→NaCl+H2O0,02  →0,022(NH2)a−R−COOH + KOH→ (NH2) a−R−COOK + H2O                        0,03       ←                        0,03⇒MX=2,670,03=89⇒CTPT của X là:C3H7O2NCTCT:NH2−CH2−CH2−COOH và  NH2−CH(CH3)−COOH

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP