Câu hỏi:

14/07/2022 964 Lưu

Tiến hành điện phân dung dịch X chứa hỗn hợp CuSO4 và KCl (điện cực trơ, màng ngăn xốp) với cường độ dòng điện không đổi thu được kết quả như bảng sau:

Thời gian điện phân (giây)

Tổng số chất khí thoát ra ở hai điện cực

Tổng thể tích khí thoát ra ở hai điện cực (lít)

t

1

1,344

2t

2

2,24

3t

x

V

4t

3

5,152

Giả sử hiệu suất của phản ứng điện phân là 100%, các khí sinh ra không tan trong nước và nước không bay hơi trong quá trình điện phân. Giá trị của V là

A. 3,584
B. 3,136
C. 2,912
D. 3,36

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Tiến hành điện phân dung dịch X chứa hỗn hợp CuSO4 và KCl (ảnh 1)

Tiến hành điện phân dung dịch X chứa hỗn hợp CuSO4 và KCl (ảnh 2)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

NAla=1,5mol

Ta có: mH2O=mAlamX=22,5molnH2O=1,25mol

Phương trình: 1,25n1=1,5nn=6Số liên kết peptit = 6-1=5

Câu 3

A. Chất T tác dụng với NaOH theo tỉ lệ mol 1:2.

B. Chất Y có phản ứng tráng bạc.

C. Phân tử chat z có 2 nguyên tử oxi.

D. Chất X tác dụng với NaOH theo tỉ lệ mol 1:3.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP