Câu hỏi:

26/02/2025 147 Lưu

Một kiện hàng khối lượng 15 kg được kéo cho chuyển động thẳng đều lên cao 10 m trong khoảng thời gian 1 phút 40 giây. Lấy g=10 m/s2. Công suất của lực kéo làXX

A. 150 W.                        
B. 5 W.                             
C. 15 W.                           
D. 10 W.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là C

Ta có: A=P .h=mgh=15.10.10=1500 J

P=At=1500100=15W

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đúng. Do bỏ qua lực cản của môi trường nên cơ năng được bảo toàn.

Lời giải

Đúng. p0=mv0=0,1.4=0,4kg.m/s.

Câu 7

A. cùng phương, ngược chiều với vectơ vận tốc 
B. có phương hợp với vectơ vận tốc một góc α bất kỳ.
C. có phương vuông góc với vectơ vận tốc. 
D. cùng phương, cùng chiều với vectơ vận tốc.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP