Công là đại lượng
vô hướng, có thể âm hoặc dương.
vô hướng, có thể âm, dương hoặc bằng không.
vectơ, có thể âm, dương hoặc bằng không.
vectơ, có thể âm hoặc dương.
Câu hỏi trong đề: Bộ 3 đề thi giữa kì 2 Vật lý 10 Cánh diều có đáp án !!
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: B
Nếu phương của lực hợp với phương chuyển động một góc α và làm vật dịch chuyển một quãng đường s, thì d = s.cosα Công của lực được xác định: A = F.s.cosα.
-1 ≤ cosα ≤ 1 A có thể âm, dương hoặc bằng 0.
Hot: 1000+ Đề thi giữa kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
- Sách - Sổ tay kiến thức trọng tâm Vật lí 10 VietJack - Sách 2025 theo chương trình mới cho 2k9 ( 31.000₫ )
- Trọng tâm Lí, Hóa, Sinh 10 cho cả 3 bộ KNTT, CTST và CD VietJack - Sách 2025 ( 40.000₫ )
- Sách lớp 10 - Combo Trọng tâm Toán, Văn, Anh và Lí, Hóa, Sinh cho cả 3 bộ KNTT, CD, CTST VietJack ( 75.000₫ )
- Sách lớp 11 - Trọng tâm Toán, Lý, Hóa, Sử, Địa lớp 11 3 bộ sách KNTT, CTST, CD VietJack ( 52.000₫ )
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1
20 km/h.
30 km/h.
45 km/h.
60 km/h.
Lời giải
Đáp án đúng là: B
Công suất không đổi, lực cản tăng gấp 2 thì vận tốc giảm một nửa.
Câu 2
600 kJ.
900 kJ.
800 kJ.
700 kJ.
Lời giải
Đáp án đúng là B
Muốn kéo thang máy lên thì lực căng cực tiểu T phải bằng trọng lượng P của thang:
T = P = mg = 600.10 = 6000 N.
Công cực tiểu của lực căng T là: Amin = T.s = 6000 . 150 = 900000 J = 900 kJ.
Câu 3
Động năng ở điểm III bằng 0 do thế năng tại đó là cực đại.
Vận tốc tại điểm I và điểm V là bằng nhau.
Tốc độ tại điểm VI là lớn nhất.
Thế năng của vật được bảo toàn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
90 W.
45 W.
15 W.
4,5 W.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
15 m/s.
20 m/s.
25 m/s.
10 m/s.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 7
1 HP = 5390 W.
1 HP = 746 W.
1 HP = 76,2 W.
1 HP = 8023 W.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

