khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

26/08/2021 732 Lưu

Đặt vào hai đầu đoạn mạch điện RLC không phân nhánh một hiệu điện thế u=2202cosωt−π2V thì cường độ dòng điện qua đoạn mạch có biểu thức i=22cosωt−π4A. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch bằng

A. 220W

B. 440W

C. 4402W

D. 2202W

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn D

Ta có công suất tiêu thụ của đoạn mạch là

P=UIcosφu−φi=220.2.cos−π4=2202

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn A

Khoảng cách giữa hai điểm dao động cùng pha gần nhau nhất là : λ

Như vậy gọi 3 điểm cùng pha với A lần lượt là : C,D,E. Ta có thứ tự ACDEB

Khoảng cách từ A−E=3λ; Khoảng cách E−B=λ2

Như vậy ta có: 3λ+λ2=21cm=>λ=6cm.

Lời giải

Ta có:

Em−En=hf⇔f=Em−Enh=−1,514+3,407.1,6.10−196,625.10−34=4,572.1014 Hz

Chọn B

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP