khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

31/05/2022 1,142 Lưu

Một vật nhỏ khối lượng 100g dao động theo phương trình x = 8cos10t (x tính bằng cm, t tính bằng s). Động năng cực đại của vật bằng

A. 32mJ.
B. 64mJ.
C. 16mJ.
D. 128mJ.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Phương pháp:

Sử dụng biểu thức tính động năng cực đại: Wdmax=12mvmax2=12m(Aω)2 

Cách giải: 

Động năng cực đại của vật: Wdmax=12mvmax2=12m(Aω)2=120,1.(0,08.10)2=0,032J=32mJ

Chọn A.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Phương pháp:

Mạch có R thay đổi để công suất trên mạch cực đại: R=ZLZC 

Cách giải:

Mạch có R thay đổi khi R = Z, thì công suất tỏa nhiệt trên biến trở cực đại. 

Khi đó: I=UZ=U2ZL=10022.100=1A 

Chọn C.

Lời giải

Phương pháp: 

Sử dụng biểu thức: U1U2=N1N2=I2I1 

Cách giải: 

Ta có: N1=800N2=40U2=40VI2=6A 

Lại có: U1U2=N1N2=I2I1U1=800VI1=0,3A 

Chọn C.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP