Câu hỏi:
13/07/2024 1,966Mẹ mua 3 kg rau với giá 15 000 đồng 1 kg va mua hoa quả hết 40 000 đồng. Hỏi mẹ mua rau và hoa quả hết bao nhiêu tiền?
Sách mới 2k7: Tổng ôn Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa... kỳ thi tốt nghiệp THPT Quốc gia 2025, đánh giá năng lực (chỉ từ 70k).
Quảng cáo
Trả lời:
Mẹ mua rau hết số tiền là:
15 000 × 3 = 45 000 (đồng)
Mẹ mua rau và hoa quả hết số tiền là:
45 000 + 40 000 = 85 000 (đồng)
Đáp số: 85 000 đồng
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Một thửa ruộng dạng hình chữ nhật có các kích thước như hình vẽ bên.
a) Tính chu vi thửa ruộng đó.
Câu 2:
Viết tiếp vào chỗ chấm cho thích hợp.
Cho hình tròn tâm O, hình tam giác ABC như hình vẽ bên.
a) M là trung điểm của đoạn thẳng ………;
O là trung điểm của đoạn thẳng ………
Câu 3:
c) Cho hình (M) có kích thước như hình vẽ bên.
Hình (M) có diện tích là ………… cm2.
Câu 4:
b) Trong cùng một năm:
- Nếu ngày 28 tháng 4 là thứ Sáu thì ngày 1 tháng 5 là ………….
- Nếu ngày 27 tháng 5 là thứ Bảy thì ngày 1 tháng 6 là …………..
Câu 6:
b) Có các bộ ba điểm thẳng hàng là: ……………………………………………………...
……………………………………………………………………………………………..
Tổng hợp đề thi cuối kì I Toán 3 ( Đề 1)
Đề thi học kì 1 Toán lớp 3 KNTT có đáp án (Đề 1)
Đề thi học kì 1 Toán lớp 3 CD có đáp án (Đề 2)
Bài tập cuối tuần Toán lớp 3 KNTT Tuần 21 có đáp án
9 bài tập Ôn tập về phép cộng, phép trừ trong phạm vi 1000 có lời giải
8 bài tập Ôn tập về phép nhân, bảng nhân 2, Bảng nhân 5 có lời giải
8 bài tập Ôn tập các số đến 1000 có lời giải
Bài tập cuối tuần Toán lớp 3 KNTT Tuần 20 có đáp án
về câu hỏi!