Câu hỏi:

19/10/2025 94 Lưu

Một vật chịu tác dụng của lực F không đổi có độ lớn 5 N, phương của lực hợp với phương chuyển động một góc 600. Biết rằng trong thời gian 4 giây vật đi được quãng đường là 6 m. Công suất trung bình của lực F trong thời gian trên bằng bao nhiêu W?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

\[P = \frac{A}{t} = \frac{{F.d.cos\theta }}{t} = \frac{{5.6.\cos 60}}{4} = 3,75W\]

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng: C

\[\begin{array}{l}A = P.t = 144.10 = 1440J\\A = F.d.\cos \theta = mgd.\cos 0 \Leftrightarrow 1440 = m.10.12 \Rightarrow m = 12kg\end{array}\]

Câu 4

A.

trọng lực \(\overrightarrow N \).

B.

lực ma sát trượt \({\overrightarrow F _{mst}}\).

C.

lực đẩy \(\overrightarrow F \).

D.

phản lực vuông góc \(\overrightarrow N \).

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP