CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

a) Số mol \[_{11}^{24}Na\] đã đưa vào trong máu bệnh nhân là n = 10-5 mol.
Đúng
Sai
b) Khối lượng \[_{11}^{24}Na\] đã đưa vào trong máu bệnh nhân là m0 = 2,4.10-4 g.
Đúng
Sai
c) Sau 6 giờ lượng chất phóng xạ \[_{11}^{24}Na\] còn lại trong máu bệnh nhân là m = 1,8.10-4 g.
Đúng
Sai
d) Sau 6 giờ người ta lấy ra 10 cm3 máu bệnh nhân và đã tìm thấy 1,5.10-8 mol của chất \[_{11}^{24}Na.\] Giả thiết rằng chất phóng xạ được phân bố trong toàn bộ thể tích máu bệnh nhân. Thể tích máu trong cơ thể bệnh nhân là V = 5 lít.
Đúng
Sai

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP