Câu hỏi:

19/01/2026 22 Lưu

Một vật móc vào một lực kế; ngoài không khí lực kế chỉ 2,13 N. Khi nhúng chìm vật vào trong nước lực kế chỉ 1,83 N. Biết trọng lượng riêng của nước là 10000 N/m3. Thể tích của vật là

A.

213 cm3.

B.

183 cm3.

C.

30 cm3.

D.

396 cm3.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là C

Lực đẩy Acsimet: F A = P P ' = 2 , 1 3 1 , 8 3 = 0 , 3 ( N )

Thể tích vật: V = F A d = 0 , 3 1 0 0 0 0 = 3 . 1 0 5 m 3 = 3 0 c m 3

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là D

F 1 = F 2 2 + F 3 2 + 2 F 2 F 3 c o s ( F 2 ; F 3 ) 4 3 = F 2 2 + 4 2 + 8 F 2 c o s 1 2 0 0 F 2 = 8 N

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. lực kéo của xe lớn nhất.

B. lực cản của không khí tác dụng lên xe nhỏ nhất.

C. lực nâng của mặt đường tác dụng lên xe lớn nhất.

D. lực ma sát giữa bánh xe với mặt đường nhỏ nhất.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP