Câu hỏi:
01/11/2022 1,817Mẹ mua một lốc sữa tươi có 4 hộp hết 34 000 đồng. Hỏi mỗi hộp như thế có giá bao nhiêu tiền?
Sale Tết giảm 50% 2k7: Bộ 20 đề minh họa Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa…. form chuẩn 2025 của Bộ giáo dục (chỉ từ 49k/cuốn).
Sách đề toán-lý-hóa Sách văn-sử-địa Tiếng anh & các môn khác
Quảng cáo
Trả lời:
Hướng dẫn giải
Đáp án đúng là: B
Mỗi hộp sữa có giá là:
34 000 : 4 = 8 500 (đồng)
Đáp số: 8 500 đồng
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Cuộn dây dài 1 223 m, người ta định cắt cuộn dây thành các đoạn dây dài 3 m. Hỏi cắt được bao nhiêu đoạn dây như thế và còn thừa bao nhiêu mét dây?
Câu 2:
Cho phép tính: 2 487 : 2 = ?. Phép tính đã cho có số dư là bao nhiêu?
Câu 6:
Bác Minh thu hoạch được 2 500 quả bí ngô. Bác Minh chia số bí ngô đó vào 4 xe để chở về. Hỏi mỗi xe có bao nhiêu quả bí ngô?
Tổng hợp đề thi cuối kì I Toán 3 ( Đề 1)
Đề thi học kì 1 Toán lớp 3 KNTT có đáp án (Đề 1)
Đề thi học kì 1 Toán lớp 3 CD có đáp án (Đề 2)
Phiếu bài tập cuối tuần Toán lớp 3 có đáp án - Tuần 16
8 bài tập Ôn tập các số đến 1000 có lời giải
Phiếu bài tập cuối tuần Toán lớp 3 có đáp án - Tuần 1
8 bài tập Ôn tập về phép nhân, bảng nhân 2, Bảng nhân 5 có lời giải
Tổng hợp đề thi cuối kì I Toán 3 ( Đề 2)
về câu hỏi!