Câu hỏi:

13/07/2024 16,501

b) Mua một quả dưa hấu ruột đỏ nặng 3 kg hết 48 000 đồng. Hỏi mua một quả dưa hấu ruột đỏ nặng 5 kg hết bao nhiêu tiền?

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

b) Giá tiền 1 kg dưa hấu ruột đỏ là:

48 000 : 3 = 16 000 (đồng)

Mua 5 kg dưa hấu ruột đỏ phải trả số tiền là:

16 000 × 5 = 80 000 (đồng)

G

Giang 1a1 Minh Trí 3a1

Con cặc

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

a) 20 quyển sách gấp 5 quyển sách số lần là:

20 : 5 = 4 (lần)

Mua 20 quyển sách được tặng số nhãn vở là:

10 × 4 = 40 (nhãn vở)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP