khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 9,982 Lưu

Một vận động viên đua xe đạp, trong 1 giờ 5 phút đi được 33 km 215 m. Hỏi trung bình mỗi phút người đó đi được bao nhiêu mét?

Một vận động viên đua xe đạp, trong 1 giờ 5 phút đi được 33 km 215 m. Hỏi trung bình mỗi phút người đó đi được bao nhiêu mét? (ảnh 1)

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đổi: 1 giờ 5 phút = 65 phút

33 km 215 m = 33 215 m

Trung bình mỗi phút người đó đi được số mét là:

33 215 : 65 = 511 (m)

Đáp số: 511 m

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP