khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

03/08/2023 1,196 Lưu

Một điện tích q = 4.10-8 C di chuyển trong một điện trường đều có cường độ E = 100 V/m theo một đường gấp khúc ABC, đoạn AB = 20 cm và vectơ độ dời AB→  làm với đường sức điện một góc 300. Đoạn BC dài 40 cm và vectơ độ dời BC→  làm với đường sức điện một góc 1200. Công của lực điện bằng:

A. -1,07.10-7 J.

B. 1,07.10-7 J.
C. 2,4.10-6 J.
D. -8.10-7 J.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack
Một điện tích q = 4.10-8 C di chuyển trong một điện trường đều có cường độ E = 100 V/m theo một đường gấp khúc ABC, đoạn AB = 20 cm  (ảnh 1)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Khi khóa K đóng, A và B cùng điện thế nên chập A và B mạch điện lại như hình vẽ.

Có mạch điện như hình vẽ. Nguồn điện có suất điện điện E = 12 V và có điện trở trong r = 0,5 Ω. Các điện trở mạch ngoài R1 = 4,5Ω, R2 = 4Ω, R3 = 3Ω. Hiệu suất của nguồn điện khi K đóng là (ảnh 2)
I=ERtd+r=1,5A⇒IA=1,5A
H=UE=I.RtdE=1.7,512=93,75%

 

Đáp án đúng: B

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP