khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

07/10/2023 620 Lưu

Câu 22.14 SBT Vật lí 11 trang 52. Nếu trong khoảng thời gian t =0,1s đầu có điện lượng q = 0,5C và trong thời gian t'=0,1s tiếp theo có điện lượng q'=0,1C chuyển qua tiết diện thẳng của vật dẫn thì cường độ dòng điện trong cả hai khoảng thời gian đó là

A. 6A.                           

B. 3A.                           

C. 4A.                           

D. 2A.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Lời giải

Đáp án đúng là B

Cường độ dòng điện cần tìm: I =q1+q2t1+t2=0,5+10,1+1=3A

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ