khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

30/10/2023 488 Lưu

Một tam giác có độ dài một cạnh là 125   m và chiều cao ứng với cạnh đó bằng  13cạnh đó. Diện tích của tam giác đã cho là:

A. 2625m2

B. 2225m2

C. 2425m2

D. 25m2

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: C

Chiều cao ứng với cạnh đó là:

125⋅13=45 (m)

Diện tích tam giác đã cho là:

12⋅125⋅45=2425   m2

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: A

Đổi 16 phút =  415giờ

Quãng đường xe máy đi được là:

392⋅415=265392⋅415=265 (km)

Thời gian ô tô đi hết quãng đường đó là:

265:1305=15 (giờ)

Đổi  giờ = 12 phút.

Lời giải

Đáp án đúng là: A

Chiều dài tấm bìa là:

83:23=4 (m)

Chu vi tấm bìa là:

2⋅4+23=283 (m).

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP