Câu hỏi:
19/07/2024 18,936
Cô Hòa mua 4 kg cải bắp hết 36 000 đồng. Cô Bình có 150 000 đồng, cô mua 2,5 kg cải bắp cùng loại đó. Hỏi cô Bình có còn đủ tiền để mua 1 kg thịt lợn giá 130 000 đồng hay không?
Cô Hòa mua 4 kg cải bắp hết 36 000 đồng. Cô Bình có 150 000 đồng, cô mua 2,5 kg cải bắp cùng loại đó. Hỏi cô Bình có còn đủ tiền để mua 1 kg thịt lợn giá 130 000 đồng hay không?
Câu hỏi trong đề: Giải VBT Toán 5 KNTT Bài 21. Phép nhân số thập phân !!
Quảng cáo
Trả lời:
1 kg bắp cải có giá là:
36 000 : 4 = 9 000 (đồng)
Cô bình mua bắp cải hết số tiền là:
9 000 × 2,5 = 22 500 (đồng)
Cô Bình còn lại số tiền là:
150 000 – 22 500 = 127 500 (đồng)
So sánh: 127 500 < 130 000
Vậy Cô Bình không còn đủ tiền mua 1 kg thịt lợn.Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Chú Dũng phơi 60 kg quả hồng tươi thì được số ki-lô-gam quả hồng khô là:
0,165 × 60 = 9,9 (kg)
Đáp số: 9,9 kg
Lời giải
Bài giải
Trong 1,5 giờ xe ô tô đó đi được số ki-lô-mét là:
82,4 × 1,5 = 123,6 (km)
Đáp số: 123,6 km
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.