Câu hỏi:
26/11/2024 62b) Một cửa hàng bán 8 chiếc bánh với giá 96 000 đồng. Để mua 24 chiếc bánh như vậy cần số tiền là:
Quảng cáo
Trả lời:
b) Đáp án đúng là: A
Giá tiền của 1 chiếc bánh là:
96 000 : 8 = 12 000 (đồng)
Mua 24 chiếc bánh như vậy cần số tiền là:
12 000 × 24 = 288 000 (đồng)
Đáp số: 288 000 đồng
Hot: Đề thi cuối kì 2 Toán, Văn, Anh.... file word có đáp án chi tiết lớp 1-12 form 2025 (chỉ từ 100k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Câu 4:
Câu 5:
Một máy bay tiêu thụ 50 lít xăng để bay 200 km.
a) Hỏi máy bay bay 120 km thì tiêu thụ hết bao nhiêu lít xăng?
b) Nếu mỗi lít xăng có giá 18 500 đồng, thì máy bay bay 120 km tiêu thụ hết bao nhiêu tiền xăng?
Câu 7:
a) Một nhà máy có 4 thùng chứa tổng cộng 240 hộp sơn. Vậy 10 thùng như vậy chứa tất cả bao nhiêu hộp sơn:
Bộ 5 đề thi giữa kì 2 Toán lớp 5 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 10 đề thi cuối kì 2 Toán lớp 5 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 10 đề thi cuối kì 2 Toán lớp 5 Chân trời sáng tạo có đáp án - Đề 1
Bộ 5 đề thi cuối kì 2 Toán lớp 5 Cánh diều có đáp án - Đề 1
Bài tập cuối tuần Toán lớp 5 Tuần 29 có đáp án
Bài tập cuối tuần Toán lớp 5 Tuần 31 có đáp án
Bài tập cuối tuần Toán lớp 5 Tuần 32 có đáp án
Bài tập cuối tuần Toán lớp 5 Tuần 33 có đáp án
Hãy Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để gửi bình luận