Câu hỏi:
08/05/2025 41Hoa mua 3 kg cam giá 51 000 đồng, Mai mua 6 kg cam hết 90 000 đồng. Vậy bạn ..... là người mua đắt hơn.
Hoa
Mai
Hoa
Mai
Quảng cáo
Trả lời:
Hướng dẫn giải
Giá tiền 1 kg cam Hoa mua là:
51 000 : 3 = 17 000 (đồng)
Giá tiền 1 kg cam Mai mua là:
90 000 : 6 = 15 000 (đồng)
So sánh: 17 000 > 15 000
Vậy bạn
Hoa
Hoa
là người mua đắt hơn.Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Hướng dẫn giải
Chiều dài công viên là:
(20 + 6) : 2 = 13 (m)
Chiều rộng công viên là:
13 – 6 = 7 (m)
Diện tích công viên là:
13 × 7 = 91 (m2)
Vậy diện tích của hình chữ nhật đó là 91 m2
Lời giải
Đáp án đúng là: D
125 × 3 × 8
= (125 × 8) × 3
= 1 000 × 3
= 3 000
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Bài tập ôn hè Toán 4 lên 5 Dạng 7: Tìm hai số khi biết tổng và hiệu có đáp án
Đề kiểm tra cuối học kì 2 Toán lớp 4 Chân trời sáng tạo có đáp án (Đề 1)
Bài tập ôn hè Toán 4 lên lớp 5 Dạng 1: Cộng, trừ, nhân, chia số tự nhiên có đáp án
Đề thi cuối kì I Toán 4 (đề số 1)
Bài tập ôn hè Toán 4 lên lớp 5 Dạng 3: Rút gọn phân số, quy đồng phân số có đáp án
15 câu trắc nghiệm Toán lớp 4 KNTT Ôn tập các số đến 100 000 có đáp án
Đề thi Giữa kì 1 Toán lớp 4 có đáp án (cơ bản - Đề 1)
Trắc nghiệm tổng hợp Toán lớp 4 hay nhất có đáp án