Câu hỏi:

11/05/2025 179 Lưu

Một khối kim loại hình lập phương có độ dài cạnh là 0,3 m. Thể tích của khối kim loại là: (0,5 điểm)

A. 27 000 cm³           
B. 2 700 cm³                
C. 0,027 cm³                              
D. 270 cm³

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: B

Đổi 0,3 m = 30 cm

Thể tích của khối kim loại hình lập phương là:

30 × 30 × 30 = 2 700 (cm³)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bài giải

a) Số học sinh yêu thích đọc sách là:

40 × 25 : 100 = 10 (học sinh)

b) Số học sinh thích hoạt động về thăm ông bà là:

40 × 20 : 100 = 8 (học sinh)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP