Câu hỏi:

11/05/2025 67 Lưu

(0,5 điểm) Để chuẩn bị cho dịp Tết, mẹ mua gạo nếp để làm bánh chưng. Mẹ mua 4 kg gạo nếp hết 104 000 đồng. Hỏi nếu mẹ mua 6 kg gạo nếp như thế thì mẹ phải trả người bán hàng bao nhiêu tiền?  

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: A

Mẹ mua 1 kg gạo nếp hết số tiền là:

104 000 : 4 = 26 000 (đồng)

Mẹ mua 6 kg gạo nếp hết số tiền là:

26 000 × 6 = 156 000 (đồng)

Đáp số: 156 000 đồng

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 2

Lời giải

Đáp án đúng là: D

Chữ số 4 trong số 43 897 592 thuộc: hàng chục triệu, lớp triệu

Câu 4

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP