(0,5 điểm) Để chuẩn bị cho dịp Tết, mẹ mua gạo nếp để làm bánh chưng. Mẹ mua 4 kg gạo nếp hết 104 000 đồng. Hỏi nếu mẹ mua 6 kg gạo nếp như thế thì mẹ phải trả người bán hàng bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
Trả lời:

Đáp án đúng là: A
Mẹ mua 1 kg gạo nếp hết số tiền là:
104 000 : 4 = 26 000 (đồng)
Mẹ mua 6 kg gạo nếp hết số tiền là:
26 000 × 6 = 156 000 (đồng)
Đáp số: 156 000 đồng
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Bài giải
1 yến măng khô cần số ki-lô-gam măng tươi là:
300 : 2 = 150 (kg)
8 yến măng khô cần số ki-lô-gam măng tươi là:
150 × 8 = 1 200 (kg)
Đáp số: 1 200 (kg)
Lời giải
Đáp án đúng là: D
Chữ số 4 trong số 43 897 592 thuộc: hàng chục triệu, lớp triệu
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.