Câu hỏi:

17/05/2025 5

Điền số thích hợp vào ô trống.

Vào đầu mùa dâu tây, mẹ An mua 1 kg dâu tây giá 60 000 đồng. Đến giữa mùa, với 60 000 đồng, mẹ An mua được 3 kg dâu tây.

a) Giữa mùa giá tiền 1 kg dâu tây là …  đồng.

b) Giá tiền 1 kg dâu tây ở đầu mùa nhiều hơn giá tiền 1 kg dâu tây ở giữa mùa là … đồng.

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

a) Giữa mùa giá tiền 1 kg dâu tây là 60 000 : 3 = 20 000 (đồng)

b) Giá tiền 1 kg dâu tây ở đầu mùa nhiều hơn giá tiền 1 kg dâu tây ở giữa mùa là: 60 000 – 20 000 = 40 000 (đồng)

Bình luận


Bình luận

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Khoanh vào chữ cái trước ý trả lời đúng.

a) Tờ tiền hình bên có mệnh giá là:

a) Tờ tiền hình bên có mệnh giá là: (ảnh 1)

Xem đáp án » 17/05/2025 9

Câu 2:

d) Bố mua sách hết 60 000 đồng. Bố đưa cô thu ngân một tờ 100 000 đồng. Cô thu ngân trả lại bố hai tờ tiền giống nhau. Hai tờ tiền đó có mệnh giá là:  

Xem đáp án » 17/05/2025 8

Câu 3:

b) Anh Minh có một tờ tiền 200 000 đồng. Anh muốn đổi lấy các tờ tiền mệnh giá 20 000 đồng. Số tờ tiền 20 000 đồng anh đổi được là:  

Xem đáp án » 17/05/2025 7

Câu 4:

Điền số thích hợp vào ô trống.

Điền số thích hợp vào ô trống. (ảnh 1)

Xem đáp án » 17/05/2025 7

Câu 5:

Khoanh vào bình đựng nhiều tiền nhất.

Khoanh vào bình đựng nhiều tiền nhất. (ảnh 1)

Xem đáp án » 17/05/2025 7

Câu 6:

Giải bài toán sau.

Minh lập kế hoạch mua sách mới bằng tiền dành dụm trong 5 tháng: tháng 1, tháng 2, tháng 3, tháng 4 và tháng 5. Mỗi ngày, Minh sẽ bỏ vào lợn tiết kiệm 2 tờ tiền với mệnh giá bất kì. Hỏi sau 5 tháng, Minh sẽ tiết kiệm được bao nhiêu tờ tiền? Biết tháng 2 có 28 ngày.

Xem đáp án » 17/05/2025 7

Câu 7:

c) Bố mang 200 000 đồng đi siêu thị. Bố mua sữa hết 50 000 đồng và mua bánh hết 70 000 đồng. Vậy số tiền bố còn lại là:  

Xem đáp án » 17/05/2025 6
Vietjack official store
Đăng ký gói thi VIP

VIP +1 - Luyện thi tất cả các đề có trên Website trong 1 tháng

  • Hơn 100K đề thi thử, đề minh hoạ, chính thức các năm
  • Với 2tr+ câu hỏi theo các mức độ Nhận biết, Thông hiểu, Vận dụng
  • Tải xuống đề thi [DOCX] với đầy đủ đáp án
  • Xem bài giảng đính kèm củng cố thêm kiến thức
  • Bao gồm tất cả các bậc từ Tiểu học đến Đại học
  • Chặn hiển thị quảng cáo tăng khả năng tập trung ôn luyện

Mua ngay

VIP +3 - Luyện thi tất cả các đề có trên Website trong 3 tháng

  • Hơn 100K đề thi thử, đề minh hoạ, chính thức các năm
  • Với 2tr+ câu hỏi theo các mức độ Nhận biết, Thông hiểu, Vận dụng
  • Tải xuống đề thi [DOCX] với đầy đủ đáp án
  • Xem bài giảng đính kèm củng cố thêm kiến thức
  • Bao gồm tất cả các bậc từ Tiểu học đến Đại học
  • Chặn hiển thị quảng cáo tăng khả năng tập trung ôn luyện

Mua ngay

VIP +6 - Luyện thi tất cả các đề có trên Website trong 6 tháng

  • Hơn 100K đề thi thử, đề minh hoạ, chính thức các năm
  • Với 2tr+ câu hỏi theo các mức độ Nhận biết, Thông hiểu, Vận dụng
  • Tải xuống đề thi [DOCX] với đầy đủ đáp án
  • Xem bài giảng đính kèm củng cố thêm kiến thức
  • Bao gồm tất cả các bậc từ Tiểu học đến Đại học
  • Chặn hiển thị quảng cáo tăng khả năng tập trung ôn luyện

Mua ngay

VIP +12 - Luyện thi tất cả các đề có trên Website trong 12 tháng

  • Hơn 100K đề thi thử, đề minh hoạ, chính thức các năm
  • Với 2tr+ câu hỏi theo các mức độ Nhận biết, Thông hiểu, Vận dụng
  • Tải xuống đề thi [DOCX] với đầy đủ đáp án
  • Xem bài giảng đính kèm củng cố thêm kiến thức
  • Bao gồm tất cả các bậc từ Tiểu học đến Đại học
  • Chặn hiển thị quảng cáo tăng khả năng tập trung ôn luyện

Mua ngay