Câu hỏi:
17/05/2025 5Điền số thích hợp vào ô trống.
Vào đầu mùa dâu tây, mẹ An mua 1 kg dâu tây giá 60 000 đồng. Đến giữa mùa, với 60 000 đồng, mẹ An mua được 3 kg dâu tây.
a) Giữa mùa giá tiền 1 kg dâu tây là … đồng.
b) Giá tiền 1 kg dâu tây ở đầu mùa nhiều hơn giá tiền 1 kg dâu tây ở giữa mùa là … đồng.
Quảng cáo
Trả lời:
a) Giữa mùa giá tiền 1 kg dâu tây là 60 000 : 3 = 20 000 (đồng)
b) Giá tiền 1 kg dâu tây ở đầu mùa nhiều hơn giá tiền 1 kg dâu tây ở giữa mùa là: 60 000 – 20 000 = 40 000 (đồng)
Hot: Đề thi cuối kì 2 Toán, Văn, Anh.... file word có đáp án chi tiết lớp 1-12 form 2025 (chỉ từ 100k). Tải ngay
Đã bán 170
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Khoanh vào chữ cái trước ý trả lời đúng.
a) Tờ tiền hình bên có mệnh giá là:
Câu 2:
Câu 3:
Câu 6:
Giải bài toán sau.
Minh lập kế hoạch mua sách mới bằng tiền dành dụm trong 5 tháng: tháng 1, tháng 2, tháng 3, tháng 4 và tháng 5. Mỗi ngày, Minh sẽ bỏ vào lợn tiết kiệm 2 tờ tiền với mệnh giá bất kì. Hỏi sau 5 tháng, Minh sẽ tiết kiệm được bao nhiêu tờ tiền? Biết tháng 2 có 28 ngày.
Câu 7:
Tổng hợp đề thi cuối kì I Toán 3 ( Đề 1)
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 2
Bộ 10 đề thi học kì 2 Toán 3 Cánh diều có đáp án - Đề 1
Bài tập cuối tuần Toán lớp 3 KNTT Tuần 21 có đáp án
Bộ 10 đề thi học kì 2 Toán 3 Cánh diều có đáp án - Đề 2
8 bài tập Ôn tập các số đến 1000 có lời giải
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Chân trời sáng tạo có đáp án - Đề 2
Hãy Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để gửi bình luận