khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

19/08/2025 471 Lưu

 Quãng đường AB dài 88 km. Một ô tô đi từ A lúc 8 giờ 20 phút đến B lúc 10 giờ 20 phút. Biết giữa đường ô tô nghỉ 10 phút. Tính vận tốc của ô tô đó.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Thời gian ô tô đi từ A đến B là:

10 giờ 20 phút - 8 giờ 20 phút – 10 phút = 1 giờ 50 phút = 116 giờ

Vận tốc của ô tô là:

88:116=48 (km/giờ)

Đáp số: 48 km/giờ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Số thóc còn lại bằng 13 số thóc đã bán

⇒ Số thóc còn lại bằng 14số thóc ban đầu

280 kg thóc ứng với số phần là:

1−25−14=720 (tổng số thóc)

Số kg thóc ban đầu là:

280:720=800 (kg)

Đáp số: 800 kg

Lời giải

a) Số tiền vốn là: 30 x 20 = 600 (nghìn đồng)

Tiền lãi là: 600 x 20% = 120 (nghìn đồng)

b) Số tiền bán thu được là: 600 + 120 = 720 (nghìn đồng)

Số lọ hoa còn lại được bán là: 720 : 40 = 18 (lọ)

Số lọ hoa bị vỡ là 20 – 18 = 2 (lọ hoa)

Đáp số: 2 lọ hoa

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP