Giá tiền 1kg gạo tẻ là 7200 đồng và bằng 80% giá tiền 1kg gạo nếp. Vậy giá tiền 1 kg gạo nếp là bao nhiêu đồng?
Quảng cáo
Trả lời:

Hướng Dẫn Giải
Giá tiền 1 kg gạo nếp là: 7200 : 80 × 100 = 9000 (đồng)
Đáp Số: 9000 đồng.
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Hướng Dẫn Giải
Đổi: 40 (cm) = 0,4 (m)
Đáy lớn hình thang là: 0,4 : 100 × 60 = 0,24 (m)
Độ dài đường cao hình thang là: 0,272 × 2 : (0,4 + 0,24) = 0,85 (m)
Đáp Số: 0,85 m.
Lời giải
Hướng Dẫn Giải
Tổng số tiền mua vở và mua bút bằng: 120% + 100% = 220% (số tiền mua bút)
Số tiền mua bút là: 88000 : 220 × 100 = 40000 (đồng)
Đăng ký học tập bồi dưỡng Toán lớp 5 | Tel: 0919.281.916 | 92
Số tiền mua vở là: 88000 – 40000 = 48000 (đồng)
Đáp Số: 48000 (đồng)
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.