khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

11/04/2026 147 Lưu

Một tàu thủy đi từ cảng A đến cảng B hết 6 giờ 45 phút. Lúc 8 giờ 15 phút tàu bắt đầu khởi hành từ cảng A. Trên đường đi tàu dừng nghỉ 3 lần, mỗi lần 20 phút. Vậy tàu đó đến cảng B lúc:

A. 14 giờ  
B. 15 giờ 
C. 16 giờ  
D. 17 giờ

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: C

Thời gian nghỉ của tàu là:

20 × 3 = 60 (phút)

Đổi: 60 phút = 1 giờ

Tổng thời gian đi là:

6 giờ 45 phút + 1 giờ = 7 giờ 45 phút

Tàu đó đến cảng B lúc:

8 giờ 15 phút + 7 giờ 45 phút = 16 giờ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: C

Chiếc điện thoại được phát minh vào năm 1876, đó là thế kỉ XIX

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP