Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

index_html_bee83f75cb5cb3dd.png

Giải thích

Hình 1

Diện tích xung quanh của hình hộp chữ nhật là: (6 + 4) × 2 × 5 = 100 (m2)

Diện tích hai đáy của hình hộp chữ nhật là: 6 × 4 × 2 = 48 (m2)

Diện tích toàn phần của hình hộp chữ nhật là: 100 + 48 = 148 (m2)

Hình 2

Diện tích xung quanh của hình hộp chữ nhật là: (12 + 9) × 2 × 8 = 336 (dm2)

Diện tích hai đáy của hình hộp chữ nhật là: 12 × 9 × 2 = 216 (dm2)

Diện tích toàn phần của hình hộp chữ nhật là: 336 + 216 = 552 (dm2)

Hình 3

Đổi: 6 dm = 0,6 m

Diện tích xung quanh của hình hộp chữ nhật là: (2 + 0,6) × 2 × 1,2 = 6,24 (m2)

Diện tích hai đáy của hình hộp chữ nhật là: 2 × 0,6 × 2 = 2,4 (m2)

Diện tích toàn phần của hình hộp chữ nhật là: 6,24 + 2,4 = 8,64 (m2)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: A

Diện tích xung quanh của bể cá là:

(25 + 10) × 2 × 2 = 140 (m2)

Diện tích đáy của bể cá là:

25 × 10 = 250 (m2)

Diện tích cần lát gạch hoa là:

140 + 250 = 390 (m2)

Đáp số: 390 m2

Lời giải

Chu vi mặt đáy của hình hộp chữ nhật là:

1 050 : 30 = 35 (cm)

Nửa chu vi đáy của hình hộp chữ nhật là:

35 : 2 = 17,5 (cm)

Chiều dài hình hộp chữ nhật:

(17,5 + 12) : 2 = 14,75 (cm)

Chiều rộng hình hộp chữ nhật:

17,5 − 14,75 = 2,75 (cm)

Vậy chiều dài hình hộp chữ nhật là 14,75 cm, chiều rộng hình hộp chữ nhật là 2,75 cm.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP