Câu hỏi:

19/10/2025 106 Lưu

Dữ liệu câu 16 - 17. Một động cơ điện cung cấp công suất 15 kW cho 1 cần cẩu nâng vật có khối lượng 1 tấn chuyển động đều lên cao 30 m. Lấy g = 10 m/s2.

Công thực hiện của động cơ (theo đơn vị kJ) bằng bao nhiêu ?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

index_html_10263fddd673d792.png

Câu hỏi cùng đoạn

Câu 2:

Thời gian để thực hiện công việc đó bằng bao nhiêu s ?

Xem lời giải

verified Giải bởi Vietjack

index_html_942783e79e6dfad.png

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng: C

\[\begin{array}{l}A = P.t = 144.10 = 1440J\\A = F.d.\cos \theta = mgd.\cos 0 \Leftrightarrow 1440 = m.10.12 \Rightarrow m = 12kg\end{array}\]

Câu 4

A.

trọng lực \(\overrightarrow N \).

B.

lực ma sát trượt \({\overrightarrow F _{mst}}\).

C.

lực đẩy \(\overrightarrow F \).

D.

phản lực vuông góc \(\overrightarrow N \).

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP