B. Kết nối
Mẹ đưa cho Lan 100 000 đồng đi siêu thị. Lan mua nước rửa tay hết 34 500 đồng, kem đánh răng hết 27 300 đồng, bàn chải hết 18 800 đồng. Hãy làm tròn số tiền mua mỗi loại đến hàng nghìn và ước lượng xem Lan còn lại bao nhiêu tiền.
Bài giải
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
B. Kết nối
Mẹ đưa cho Lan 100 000 đồng đi siêu thị. Lan mua nước rửa tay hết 34 500 đồng, kem đánh răng hết 27 300 đồng, bàn chải hết 18 800 đồng. Hãy làm tròn số tiền mua mỗi loại đến hàng nghìn và ước lượng xem Lan còn lại bao nhiêu tiền.
Bài giải
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………….
Quảng cáo
Trả lời:
Bài giải
Làm tròn số 34 500 đến hàng nghìn được 35 000
Làm tròn số 27 300 đến hàng nghìn được 27 000
Làm tròn số 18 800 đến hàng nghìn được 19 000
Lan đã mua hết khoảng số tiền là:
35 000 + 27 000 + 19 000 = 81 000 (đồng)
Lan còn lại khoảng số tiền là:
100 000 – 81 000 = 19 000 (đồng)
Đáp số: 19 000 đồng
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 1 file word cấu trúc mới 2025 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Bài giải
Chu vi tấm bìa hình chữ nhật bằng chu vi tấm bìa hình vuông và bằng:
12 × 4 = 48 (cm)
Nửa chu vi tấm bìa hình chữ nhật là:
48 : 2 = 24 (cm)
Chiều dài tấm bìa hình chữ nhật là:
(24 + 22) : 2 = 23 (cm)
Chiều rộng tấm bìa hình chữ nhật là:
23 – 22 = 1 (cm)
Diện tích tấm bìa hình chữ nhật đó là:
23 × 1 = 23 (cm2)
Đáp số: 23 cm2
Lời giải
Bài giải
Đổi 2 tấn 3 tạ = 2 300 kg
Siêu thị đã nhận về số ki-lô-gam gạo tẻ là:
(2 300 + 1 180) : 2 = 1 740 (kg)
Siêu thị đã nhận về số ki-lô-gam gạo nếp là:
1 740 – 1 180 = 560 (kg)
Đáp số: Gạo tẻ: 1 740 kg; Gạo nếp: 560 kg
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
