khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

19/03/2020 573 Lưu

Nếu đốt cháy hết m (g) PE cần 6720 lít oxi (đktc). Giá trị m và hệ số trùng hợp polime lần lượt là

A. 8,4kg ; 50

B. 2,8kg ; 100

C. 5,6kg ; 100

D. 4,2kg ; 200

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

-(C2H4)-n + 3nO2  → 2nCO2 + 2nH2O

 

 

nPE = nO2/3n = 100/n

=> m = 100/n . 28n = 2800g = 2,8 kg

=> n = m/28 = 100

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. dung dịch Ba(OH)2

B. dung dịch Ca(OH)2 vừa đủ

C. dung dịch AgNO3 vừa đủ

D. dung dịch Ba(NO3)2 vừa đủ

Lời giải

Đáp án D

Dùng dung dịch Ba(NO3)2 vừa đủ vì BaSO4 không tan trong axit mạnh

 

Câu 2

A. 2Fe + 3Cl2 → 2FeCl3

B. 4Fe(OH)2 + O2 → 2Fe2O3 + 4H2O

C. 2NaHCO3 → Na2CO3 + H2O + CO2

D. 2Na + 2H2O → 2NaOH + H2

Lời giải

Đáp án C

Các phản ứng A, B, D đều có sự thay đổi số oxi hóa => Đều là phản ứng oxi hóa khử

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP