khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

20/12/2025 677 Lưu

Chú Hòa mua 100 viên gạch men về để lát nền một căn phòng. Sau khi lát xong thì còn thừa 20 viên gạch men. Chú đã đem trả số gạch men còn thừa đó cho cửa hàng và nhận lại số tiền là 900 000 đồng. Hỏi chú Hòa đã dùng hết bao nhiêu tiền để mua gạch men lát nền căn phòng đó?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Số gạch chú Hòa dùng để lát nền là:

100 – 20 = 80 (viên)

Giá của một viên gạch men là:

900 000 : 20 = 45 000 (đồng)

Để mua gạch men lát nền căn phòng đó, chú Hòa đã dùng hết số tiền là:

45 000 × 80 = 3 600 000 (đồng)

Đáp số: 3 600 000 đồng

Đang tải chế độ Học...

Hot: 1000+ đề thi giữa kì 1 lớp 1-12 đầy đủ các môn (Update 2026) (chỉ từ 60k). Tải ngay

ĐẶC QUYỀN VIP

Đăng ký VIP để học và luyện thi không giới hạn

Trọn bộ quyền lợi trên Vietjack, trong một tài khoản.

  • Phòng luyện thi cấp tốc: ĐGNL - ĐGTD, Tốt nghiệp THPT, Ôn vào 10, Ôn vào 6, Ôn Giữa kì/Cuối kì
  • Hơn 200K đề thi thử, đề minh hoạ, chính thức các năm
  • Với 3tr+ câu hỏi theo các mức độ Nhận biết, Thông hiểu, Vận dụng
  • Tải xuống đề thi [DOCX] với đầy đủ đáp án
  • Xem hàng ngàn bài giảng đính kèm củng cố thêm kiến thức
  • Bao gồm tất cả các bậc từ Tiểu học đến Đại học
  • Chặn hiển thị quảng cáo tăng khả năng tập trung ôn luyện
  • Đăng ký ngay

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Cô Hồng có số tiền là:

225 000 – 81 000 = 144 000 (đồng)

Giá của một quyển vở là:

225 000 : 50 = 4 500 (đồng)

Cô Hồng mua được nhiều nhất số quyển vở cùng loại là:

144 000 : 4 500 = 32 (quyển)

Đáp số: 32 quyển vở

Lời giải

Diện tích của mảnh đất là:

36 × 20 = 720 (m2)

1 m2 thu hoạch được số ki-lô-gam khoai lang là:

15 : 10 = 32  (kg)

Cô Hà thu hoạch được số ki-lô-gam khoai lang là:

720 × 32  = 1 080 (kg)

Đáp số: 1 080 kg

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP