Câu hỏi:

26/01/2026 13 Lưu

Một ô tô đi từ tỉnh A lúc 6 giờ 15 phút và đến tỉnh B lúc 10 giờ 45 phút. Ô tô đi với vận tốc 48 km/giờ. Tính khoảng cách giữa hai tỉnh A, B.

Bài giải

………………………………………………………………………………………….

………………………………………………………………………………………….

………………………………………………………………………………………….

………………………………………………………………………………………….

………………………………………………………………………………………….

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Hướng dẫn: 

Thời gian ô tô đi từ tỉnh A đến tỉnh B là: 

10 giờ 45 phút – 6 giờ 15 phút = 4 giờ 30 phút = 4,5 giờ. 

Khoảng cách giữa hai tỉnh A, B là:

48 × 4,5 = 216 (km) 

Đáp số: 216 km. 

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Hướng dẫn: Tính độ dài của sợi dây thép dùng để uốn thành bông hoa như hình sau (không kể hình vuông).  (ảnh 1)

Quan sát hình ta thấy, độ dài sợi dây thép dùng để uốn thành bông hoa bằng 2 lần chu vi của hình tròn đường kính 3 cm. 

Chu vi hình tròn đường kính 3 cm là: 

3 × 3,14 = 9,42 (cm)

Độ dài sợi dây thép dùng để uốn thành bông hoa là:

9,42 × 2 = 18,84 (cm)

Đáp số: 18,84 cm. 

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

A. 3 giờ 15 phút        
B. 2 giờ 10 phút       
C. 2 giờ 15 phút      
D. 1 giờ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP