khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

04/05/2026 54 Lưu

c) Một bức tường hình chữ nhật có chiều dài là 16 m, chiều dài gấp 2 lần chiều rộng. Vậy diện tích của bức tường đó là:   

A. 128 m2                
B. 64 m2                   
C. 48 m2                              
D. 32 m2

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: A

Chiều rộng của bức tường hình chữ nhật là: 

16 : 2 = 8 (m)

Diện tích của bức tường hình chữ nhật là: 

16 × 8 = 128 (m2)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 1 000 m2                

B. 4 500 m2              
C. 800 m2                              
D. 600 m2

Lời giải

Đáp án đúng là: B

Diện tích của sân bóng hình chữ nhật là: 

50 × 90 = 4 500 (m2)

Lời giải

Một bức tranh hình chữ nhật có chiều rộng bằng 5 cm và chiều dài bằng 12 cm. Vậy diện tích của bức tranh là 60 cm2

Giải thích

Diện tích của bức tranh hình chữ nhật có chiều rộng bằng 5 cm và chiều dài bằng 12 cm là:

5 ×12 = 60 (cm2)

Câu 4

A. 100 m2                
B. 64 m2                   
C. 81 m2                              
D. 49 m2

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP