khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

05/05/2026 37 Lưu

Một người công nhân làm được 5 sản phẩm trong vòng 15 giờ. Hỏi nếu với năng suất như thế thì trong 27 giờ, người công nhân đó làm được bao nhiêu sản phẩm?

Bài giải

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Bài giải

1 sản phẩm làm trong số giờ là:

15 : 5 = 3 (giờ)

Trong 27 giờ, người đó làm được số sản phẩm là:

27 : 3 = 9 (sản phẩm)

Đáp số: 9 sản phẩm

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bác nông dân có một mảnh đất hình chữ nhật, chia làm 4 phần, mỗi phần 150 m2. Bây giờ bác nông dân muốn chia lại mảnh đất làm 10 phần. Hỏi khi đó mỗi phần sẽ rộng bao nhiêu mét vuông? (ảnh 2)

Bài giải

Mảnh đất của bác nông dân có diện tích là:

150 × 4 = 600 (m2)

Sau khi chia lại, mỗi phần đất rộng số mét vuông là:

600 : 10 = 60 (m2)

Đáp số: 60 m2

Lời giải

Bài giải

Xe máy đi 1 giờ hết số lít xăng là:

6 : 3 = 2 (lít)

Xe máy đi trong 5 giờ hết số lít xăng là:

2 × 5 = 10 (lít)

Đáp số: 10 lít xăng

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP