khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

06/05/2026 47 Lưu

Giải bài toán sau.

Một công ty tổ chức sự kiện bán vé trong ba ngày. Ngày thứ nhất công ty thu được 35 200 000 đồng. Ngày thứ hai thu được 52 800 000 đồng. Ngày thứ ba thu được 89 600 000 đồng. Hỏi tổng số tiền công ty thu được trong ba ngày là bao nhiêu?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Bài giải

Tổng số tiền công ty thu được trong ba ngày là:

35 200 000 + 52 800 000 + 89 600 000 = 177 600 000 (đồng)

Đáp số: 177 600 000 đồng

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 2

Khoanh vào chữ cái trước ý trả lời đúng.

a) Trong các phép tính sau, phép tính có kết quả lớn nhất là:

A. 412 760 + 34 125  
B. 632 548 – 97 654   
C. 210 000 + 175 000                               
D. 520 000 – 160 000

Lời giải

Đáp án đúng là: B

412 760 + 34 125 = 446 885

632 548 – 97 654 = 534 894

210 000 + 175 000 = 385 000

520 000 – 160 000 = 360 000

Vì 534 894 > 446 885 > 385 000 > 360 000 nên phép tính có kết quả lớn nhất là B. 632 548 – 97 654 = 534 894

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP