Một hình chữ nhật có diện tích là 48 cm2 và chiều dài là 8 cm. Hỏi chiều rộng là bao nhiêu?
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: A
Chiều rộng hình chữ nhật là:
48 : 8 = 6 (cm)
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1
Lời giải
Đáp án đúng là: B
Diện tích tấm thảm là:
8 × 5 = 40 (cm2)
Lời giải
|
Hình |
Chiều dài/Cạnh |
Chiều rộng/Cạnh |
Diện tích |
|
Hình chữ nhật A |
6 cm |
4 cm |
24 cm2 |
|
Hình vuông B |
7 cm |
7 cm |
49 cm2 |
|
Hình chữ nhật C |
8 cm |
5 cm |
40 cm2 |
|
Hình vuông D |
9 cm |
9 cm |
81 cm2 |
Giải thích
Diện tích hình chữ nhật A có chiều dài 6 cm, chiều rộng 4 cm là:
6 × 4 = 24 (cm2)
Vì 7 cm × 7 cm = 49 cm2 nên cạnh hình vuông B là 7 cm
Chiều rộng hình chữ nhật C là:
40 : 8 = 5 (cm)
Diện tích hình vuông D có cạnh 9 cm là:
9 × 9 = 81 (cm2)
Câu 3
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.


