Một sợi dây thép được uốn thành hình tròn có bán kính 25 cm. Vậy độ dài sợi dây thép đó là:
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: D
Độ dài sợi dây thép là:
2 × 3,14 × 25 = 157 (cm)
Đáp số: 157 cm
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Bán kính tròn hình dài 7,25 cm nên đường kính hình tròn dài
7,25 × 2 = 14,5 (cm)
Đường kính hình tròn cũng là cạnh của hình vuông.
Chu vi hình vuông là:
14,5 × 4 = 58 (cm)
Đáp số: 58 cm.
Câu 2
Lời giải
Đáp án đúng là: A
Bán kính hình tròn là:
5,8 : 2 = 2,9 (cm)
Đáp số: 2,9 cm
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
A. 1 257 cm2
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

