Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: A
35 × 4 + 144 : 6 = 164
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Minh muốn mua một chiếc xe đạp giá 2 000 000 đồng bằng tiền tiết kiệm của mình. Mỗi ngày Minh tiết kiệm được 50 000 đồng từ tiền tiêu vặt. Hỏi Minh cần tiết kiệm trong 40 ngày thì có thể tự mua được chiếc xe đạp đó.
Giải thích
Số ngày Minh cần tiết kiệm để mua chiếc xe đạp là:
2 000 000 : 50000 = 40 (ngày)
Vậy Minh cần tiết kiệm trong 40 ngày để có thể tự mua được chiếc xe đạp.
Lời giải
a) 2 345 + 1 655 = 4 000
b) 4 562 – 738 = 3 824
c) 512 × 75 = 38 400
d) 98 : 7 = 14
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
