khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

25/05/2026 6 Lưu

Một tàu thủy đi từ cảng A đến cảng B hết 6 giờ 45 phút. Lúc 8 giờ 15 phút tàu bắt đầu khởi hành từ cảng A. Trên đường đi tàu dừng nghỉ 3 lần, mỗi lần 20 phút. Vậy tàu đó đến cảng B lúc:

A. 14 giờ
B. 15 giờ 
C. 16 giờ
D. 17 giờ

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: C

Thời gian nghỉ của tàu là:

20 × 3 = 60 (phút) = 1 giờ

Tổng thời gian đi là:

6 giờ 45 phút + 1 giờ = 7 giờ 45 phút

Tàu đó đến cảng B lúc:

8 giờ 15 phút + 7 giờ 45 phút = 16 giờ     

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

a) Diện tích viên gạch lát sân chơi là 400 cm2

b) Diện tích bãi cỏ là 1,9 km2

c) Diện tích nhà kho là 200 m2

d) Diện tích khu rừng là 20 ha

Câu 2

A. 4 000 g               
B. 5 000 g                
C. 3 000 g                   
D. 2 500 g

Lời giải

Đáp án đúng là: B

Đổi 2 kg = 2 000 g

Giỏ trái cây đó nặng số gam là:

2 000 : 40% = 5 000 g

Câu 5

A. 500 lít                 
B. 750 lít                  
C. 1 000 lít                
  D. 1 250 lít

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. 9 000 hộp nhựa  
B. 3 000 hộp nhựa
C. 900 hộp nhựa            
D. 30 000 hộp nhựa

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP