Lúc 7 giờ 15 phút, một chiếc tàu thủy rời cảng A đến cảng B với vận tốc 50 km/giờ. Biết quãng đường từ cảng A đến cảng B dài 200 km. Vậy tàu thủy đến cảng B lúc:
Lúc 7 giờ 15 phút, một chiếc tàu thủy rời cảng A đến cảng B với vận tốc 50 km/giờ. Biết quãng đường từ cảng A đến cảng B dài 200 km. Vậy tàu thủy đến cảng B lúc:
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: A
Thời gian đi của chiếc tàu thủy là:
200 : 50 = 4 (giờ).
Vậy tàu thủy đến cảng B lúc:
7 giờ 15 phút + 4 giờ = 11 giờ 15 phútHot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Bạn Lê nói đúng.
Giải thích
Đổi: 0,036 km/giờ = 0,036 × \(\frac{{1\,\,000}}{{3\,\,600}}\) m/giây = 0,01 m/giây
Như vậy, con thỏ chạy nhanh hơn con rùa.
Lời giải
Giải thích
Thời gian Minh đi từ nhà đến trường là:
120 : 40 = 3 (giờ)
Thời gian Minh đi từ trường về nhà là:
120 : 60 = 2 (giờ)
Thời gian Minh đi từ nhà đến trường và từ trường về nhà (kể cả thời gian nghỉ) là:
3 giờ + 2 giờ + 20 phút = 5 giờ 20 phút
Minh về đến nhà lúc:
7 giờ + 5 giờ 20 phút = 12 giờ 20 phút
Câu 3
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

