khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

28/05/2026 5 Lưu

c) Một công ty tổ chức cho 225 nhân viên đi du lịch cần thuê một số xe ô tô loại 45 chỗ. Vậy công ty cần thuê ít nhất bao nhiêu xe loại đó là:

A. 4 xe
B. 5 xe  
C. 6 xe  
D. 7 xe

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

c) Đáp án đúng là: B

Số xe cần thuê là:

225 : 45 = 5 (xe)

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

Lời giải

Số?Một bể chứa 960 lít nước, nếu chia đều cho 24 người thì mỗi người được ……. lít nước. (ảnh 1)

Giải thích

Mỗi người được số lít nước là:

960 : 24 = 40 (l)

Lời giải

Điền số thích hợp vào chỗ chấm. a) ………. × 13 = 3 978 b) 35 × ………. = 38 395 (ảnh 2)

a) 306 × 13 = 3 978

Giải thích

3 978 : 13 = 306

b) 35 × 1 097 = 38 395

Giải thích

38 395 : 35 = 1 097

c) 21 × 2 196 = 46 116

Giải thích

46 116 : 21 = 2 196

d) 1 097 × 41 = 44 977

Giải thích

44 977 : 41 = 1 097

 

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 4

A. 4 536 : 1               
B. 7 735 : 35            
C. 6 300 : 18               
D. 8 100 : 27

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP