khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

17/06/2026 73 Lưu

Giải bài toán sau:

Mỗi ô tô chở khách trung bình mỗi giờ đi được 46,8 km. Hỏi trong 10 giờ ô tô đi được bao nhiêu ki-lô-mét?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Trong 10 giờ ô tô đi được số ki-lô-mét là:

46,8 × 10 = 468 (km)

Đáp số: 468 km

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

10 hộp cam nặng số ki-lô-gam là:

5,2 × 10 = 52 (kg)

10 hộp xoài nặng số ki-lô-gam là:

6,8 × 10 = 68 (kg)

Mẹ đã đóng tất cả số ki-lô-gam cam và xoài là:

52 + 68 = 120 (kg)

Đáp số: 120 kg

Câu 3

A. 10     
B. 100   
C. 1000       
D. 10 000

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP